GIA ĐÌNH PHẬT TỬ AN LẠC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

GIA ĐÌNH PHẬT TỬ AN LẠC

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Gởi các em lên đoàn

Go down 
Tác giảThông điệp
lamanlac
Admin
Admin

Gởi các em lên đoàn Empty
Bài gửiTiêu đề: Gởi các em lên đoàn   Gởi các em lên đoàn I_icon_minitimeWed Feb 03, 2010 6:36 pm

Vậy là 11 người em của anh đã trở thành những thiếu nam mạnh mẽ. Tuy anh làm huynh trưởng của đoàn ta 2 năm nhưng thời gian của anh giành cho các em quá ít. Quá ít so với những gì anh muốn làm cho các em, cho đoàn nam ov. Nhưng với anh, chừng đó thời gian và những ngày làm việc với nhau cũng đã đủ anh em mình hiểu nhau. Với anh các em là những người mà anh dành tình cảm nhiều nhất trong đoàn vì chúng ta đã có quá nhiều kỉ niệm với nhau từ khi anh chỉ mới là thiếu nam. Khi được nhận đoàn nam ov anh thấy vui lắm. Cũng có nhiều lúc các em phá, quậy, và chưa thật sự gương mẫu để các em nhỏ trong đoàn noi theo, anh rất hay nhắc nhở các em về điều đó. Nhưng anh lại rất thương các em vì các em tuy có hoan, có nghịch nhưng rất biết nghe lời. Còn lúc làm việc đoàn nam ov rất hăng hái nữa. Đoàn nam ov mất các em anh biết chắc là anh Hân và các anh sẽ rất khó khăn hơn trong việc quản lý đoàn. Nhưng ai nấy cũng rất vui vì thấy các em của mình được trưởng thành. Được mặc bộ đồng phục của đoàn thiếu nam thật oai phải không? Tuần sau là tuần cuối cùng anh sinh hoạt với đoàn nam ov, sẽ ko có mặt các em. Anh chỉ mong sau khi lên đoàn các em sẽ là những thiếu nam thật mạnh mẽ, trưởng thành và biết suy nghĩ chính chắn hơn để xây dựng một thiếu nam vững mạnh. Vì chính các em là tấm gương của những nam ov còn lại trong đoàn. Các anh có thể được tự hào khi nói với mọi người rằng đó là đoàn sinh của tôi đó. Nhớ nhé, các em không còn là nam oanh vũ mà là những anh thiếu nam chững chạc hơn.
Ngày các em lên đoàn, anh thấy được sự lưu luyến của các em, các em rươm rướm nước mắt nhưng anh Hân lại khóc thành tiếng luôn. Chừng đó cũng thấy được tình cảm của các anh dành cho các em. Tuy đã lên thiếu nam nhưng các em mãi là em của các anh các chị trong gia đình. Bây giờ các em sẽ mang nhiệm vụ lớn hơn, hãy làm tròn nhiệm vụ của mình với đoàn với gia đình nhé. Nếu các em biết sống hết mình với đoàn với tổ chức thì đến ngày lên đoàn các em sẽ không buồn và không hối hận về những gì mình làm. Sự lớn mạnh của gia đình phụ thuộc một phần lớn ở các em đó. Cố gắng lên nghe những thiếu nam dũng cảm!

lamdung

Gởi các em lên đoàn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đoàn ca đoàn Nữ Oanh Vũ
» muối....mặn.....đoản!!!!!!!!
» Danh sách Đoàn Nữ Phật Tử