GIA ĐÌNH PHẬT TỬ AN LẠC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

GIA ĐÌNH PHẬT TỬ AN LẠC

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Nhờ trại Hạnh...

Go down 
Tác giảThông điệp
huonglam
Cấp Bậc: Chân Cứng
Cấp Bậc: Chân Cứng

Nhờ trại Hạnh... Empty
Bài gửiTiêu đề: Nhờ trại Hạnh...   Nhờ trại Hạnh... I_icon_minitimeMon Feb 08, 2010 1:38 pm

lambaby_95 đã viết:
Đây là lần đầu tiên em đi trại Hạnh mặc dù mình chưa phải là đoàn sinh ngành Thiếu. Và cũng có lẽ bởi chính cái lần đầu tiên nên em đã có nhiều kỉ niệm với nó.Và kỉ niệm của em sẽ được bắt đầu từ "Nhờ trại Hạnh...'

Nhờ trại Hạnh, em được hiểu thêm về đức từ bi, nhẫn nhục, hiểu thêm về những lời hạnh nguyện của Ngài.
Nhờ trại Hạnh,em được hiểu thêm về tài năng làm trại của anh ngành Thanh Thiếu chùa mình(mặc dù mấy trại trước em đã được thấy và hiểu rùi nhưng lần này thì khác)
Nhờ trại Hạnh, em thấy thêm được sự đoàn kết của An lạc mem, được thầy tình yêu thương của mọi người dành cho nhau.
Nhờ trại Hạnh, em mới biết được thế nào là ngủ trên... dốc. Laughing
Nhờ trại Hạnh, em hiểu được tâm sự của một số bạn trong chùa. Và em cũng cảm thấy nhẹ nhõm khi được chia sẻ hết những j` còn vấn vương trong đầu mình.
Nhờ trại Hạnh, em bik thêm được hok phải chỉ có mình mới đau khổ về hoàn cảnh sống,mà những người em chơi toàn có hoàn cảnh như mình hok ah`.
Nhờ trại Hạnh, em mới cảm nhận được tình cảm của các bạn dành cho mình khi buổi sáng 3h kém dậy ôm nhau mà run.
Nhờ trại Hạnh, em đã cảm nhận được tình thân mến thương của đội hóa trang(điển hình là 5 bạn chui dzô cùng 1 cái dù mà núp. Đứng ôm nhau rất là đoàn kết)
Nhờ trại Hạnh, mà em thấy được con gái An lạc rất là dũng cảm nha. Đứng hơn 2h đồng hồ dưới mưa rứa mà vẫn hùng hồn với phương châm :"Đầu đội nón, chân đạp đất. Gái An lạc hok sợ khó,hok sợ khổ" ;-)
Và cuối cùng là nhờ trại Hạnh, mà em đây đã được diện áo dài lam rất xinh trong khi mình chưa phải là đoàn sinh của ngành Thanh, Thiếu.(Bạn Châu cũng được hưởng vinh dự ni, hà hà, bạn Châu lên chia sẻ cảm xúc liền hey.)

Còn các anh chị, các anh các chị có điều j` muốn chia sẻ về đợt trại này hok, lên chia sẻ liền nhé. Em đợi đọc tâm sự của các anh các chị nha,.

Nhờ trại Hạnh...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Trại Hạnh - một kì trại khó quên...
» Happy-Hạnh phúc
» Quà tặng trao tay đong đầy hạnh phúc 20-10 từ hangtot.com
» Nhật kí trại Tuyết Sơn
» Nhật kí trại Giới Hòa- tập 1